เวลา 09.10 น. ชี้แจงวัตถุประสงค์การประชุม การออกเอกสารรับรองความพิการ การส่งต่อเพื่อฟื้นฟูสมรรถภาพ และอุปกรณ์เครื่องช่วยสำหรับผู้สูงอายุ ผู้พิการ โดยแพทย์หญิงเดือนฉาย โพธิ์งาม หัวหน้ากลุ่มงานเวชกรรมฟื้นฟู โรงพยาบาลศรีสะเกษ
เวลา 10.15 น. รับฟัง "นวัตกรรมที่นอนป้องกันแผลกดทับจากถุงน้ำยาล้างไต สำหรับผู้สูงอายุ ผู้พิการติดเตียง" โดยนายภูดิศ สะวิคามิน หัวหน้างานกายภาพบำบัด โรงพยาบาลเซกา จังหวัดบึงกาฬ เบอร์โทรติดต่อสั่งซื้อที่นอนลมแล้วได้บุญ...โทรติดต่อกลุ่มผู้พิการผลิตที่นอนลม โรงพยาบาลเซกา จ.บึงกาฬ โทร.087-5553569
เวลา 13.00 น. รับฟัง "การดำเนินงานฟื้นฟูสภาพผู้สูงอายุและผู้พิการตามนโยบาย LTC" โดยนายภูดิศ สะวิคามิน หัวหน้างานกายภาพบำบัด โรงพยาบาลเซกา จังหวัดบึงกาฬ
![](https://lh3.googleusercontent.com/Q3EghGdmZcCzf7mE46u1FKVqfVKVGZpfJs5lNPqJLEeGa9pv2VN7wlNNtLuHZUp74C1345BGsNOvoAs4ltCqtYb5IdUJrKsehjBNupE7R_tnNavhuTPhpYENDPcxMzIVDKAKSHNTGpUCjyK4gld77PcVjRh75ZzBK_hlsJ51D5IY4tADBR13zzFoqHtLtlUZzXQUMuk61Yf5jP4PsheH9o7CJP1gRLcTzE8gMLMqLeZZPuSuz_a4Vh3fTV6bj_3zo4hbVqE7dsAjC2sTAKaElJLZcD4uoT084HFY4yoa51MFMH4CIGejVx3GoVOQfLolUhGeChAJJWUfp8dbtBK8Q-xRBBHgDU0i1vYY32BtT-gP1rs91sjrxj1rZw4V7ytRMlkk8hzwbijEH2_SMD1eYkTfRp7uv9Ui3TagmeCmwiAOz0RGX4qqCu3t8HOP_Zz5ddf2thBbohZXNBgaMldv5jomePupJFO7Knnc96gSKvPAINF9a2Yn9viU2W8AMstH-1rK5pmmGnyNmRlA2bZvWw6D-P32HLc-gg26WmMJw3DMhWzanFjHYgg28v_19HzuA0edSw=w362-h643-no)
![](https://lh3.googleusercontent.com/TZ6cZkJViF1AcqhuyMuC7lY3c9FGDHbVb8qx8zEInr1qhZYQuvewT3R1gGofKBsznbVekewtEksh_yBqn2BsnB0irdGyE3175bQtC7vToIoxeOfHJ99tsXpkQn8PVmLN2fkVNceJBipNWZe8t64igrCPT3NbPPNFsuhVFiEE2LS7nEFbK3clt5cu28TSClJGg9Fcs0yHsiT95nMpUqjTlsE-knpxE5095l_eimDHpBY6kFw3i6U9kXEXhd0oxqv7zdvnamJ3LiuBNb1rLv9JJnZknvvWcrXNt0NbPqva9r-slI6urJ8_-L_KBcImU_BYjeWu5bDyXnDqHzI-xHAQU2rrwJKv73dYXyHJ6Kqjhp6lc03kr-1FEUdTSOoJxTouY9oV8VpMLLLiWDVi-3rOGwfO1rCfgr8TWG_EA_stTu1w72uJ4D5JYK6IDAe0TLFXlH0hNFb8sGRyB_dX84QgLUPJU-yjm5t96OHYoVDsBZX8pbzUH9_JX-N5WbEfq4lRSb0r0ysMTXLA9KcIXOToY4uIoIxd3txEprnoX6__jU9TEK83aaT4i2MCffdU39GPPHZwag=w362-h643-no)
![](https://lh3.googleusercontent.com/pw1y1tscjJtAQWLbTrERPuVAiGZBYrpjBb55Q83KU_3z547DNzP3liS393CUAsFZrHqj9ZwePMePH1On-jHiW9V-bucxT7-3t2FFq0ELlnUsFTSAZnL3Fi4TJqHUdREJtvkcUwfyNJ1kpThVGoQwILzoe63wx3ZUjrMtpateGapNKxHAelexoaZzCJD3GuoGosgYwBggCeHxZ6OYXJ1e-veR11xThV2kPJfDGd3wnR_rQzINbhToP4r073vyIuE5QzKihVzkTnaoHqloq1zADDr4ee4CpMuJl8LdNDOPkGo9UC5kpufSFiVyD_3s6gMAU2_fYdeWxni82ShDVYMBJ2zy4SyDWHIruMsQeDL8I3kSSeGN7UoccEwxy-RFTCyICuoszBGPOzh3jmfrP9OBjxIUwJ4wsd4Dcimq6tzR7LD-VfLrQl_sy1EP2c4kBPA9HOESorkZl5SpYKqEpQGMoiSyNHk1Np_k3Nibfjq0CLbsHE93yP7Fxs_y2n4z63qKR0S3o9KpLELnbMEd_gjXA2g2fcqAdzq1iIw4wow9_IjirN4dj9MQ6LnwcLhK3w1nBUiLIQ=w1144-h643-no)
เวลา 15.00 น. เวทีแลกเปลี่ยนเรียนรู้ และสรุปผลการดำเนินงานฯ โดย
- แพทย์หญิงเดือนฉาย โพธิ์งาม หัวหน้ากลุ่มงานเวชกรรมฟื้นฟู
- นางตรูตา มีธรรม หัวหน้างานกายภาพบำบัด โรงพยาบาลศรีสะเกษ
สุเพียร คำวงศ์ รายงานจากห้องประชุมชั้น 2 (ห้องนายแพทย์บัณฑิตจึงสมาน) สสจ.ศรีสะเกษ (17 มีนาคม 2558)